วันอังคารที่ 21 พฤษภาคม 2567 นางสาวลักษณาวดี พรหมชัยศรี ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดเกาะถ้ำ พร้อมด้วยคณะครูโรงเรียนวัดเกาะถ้ำ นำนักเรียนจัดกิจกรรมปลูกต้นไม้ จำนวน 30 ต้น ประกอบไปด้วย ต้นรวงผึ้งและต้นทองอุไร เนื่องในวันต้นไม้ ประจำปีของชาติ พ.ศ.2567 เพื่อเป็นการสร้างและกระตุ้น จิตสำนึกให้นักเรียนนความสำคัญของการอนุรักษ์ฟื้นฟูทรัพยากรป่าไม้ของชาติ ณ โรงเรียนวัดเกาะถ้ำ อำเภอเมืองสงขลา จังหวัดสงขลา
![](https://kotham.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/444481462_439204325522807_2583450010027789234_n-1024x768.jpg)
![](https://kotham.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/441544674_439204388856134_1387719641892443493_n-1024x768.jpg)
![](https://kotham.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/442480355_439204418856131_5689175605571308897_n-1024x768.jpg)
![](https://kotham.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/442508950_439202902189616_4955579590221113204_n-1024x768.jpg)
![](https://kotham.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/444469201_439204295522810_8684837434311232201_n-1024x768.jpg)
![](https://kotham.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/444484020_439202895522950_7288749337060898456_n-1024x768.jpg)
![](https://kotham.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/444501551_439204348856138_4381983770887287460_n-1024x768.jpg)
![](https://kotham.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/445234591_439204575522782_7673119706331254937_n-1024x768.jpg)
![](https://kotham.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/442485807_439201782189728_9185626287483700627_n-1024x768.jpg)