วันอังคารที่ 21 พฤษภาคม 2567 นางสาวลักษณาวดี พรหมชัยศรี ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดเกาะถ้ำ พร้อมด้วยคณะครูโรงเรียนวัดเกาะถ้ำ นำนักเรียนร่วมกิจกรรมวันวิสาขบูชา โดยมีพระครูสังฆรักษ์กฤษฎา สุจิตฺโต เจ้าอาวาสวัดเกาะถ้ำ เมตตาบรรยายธรรมวันวิสาขบูชา ให้กับนักเรียนโรงเรียนวัดเกาะถ้ำ เพื่อส่งเสริมคุณธรรมและจริยธรรมและอนุรักษ์สืบสานวัฒนธรรมทางพระพุทธศาสนาอันดีงาม ณ วัดเกาะถ้ำ อำเภอเมือง จังหวัดสงขลา
![](https://kotham.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/425459841_439198552190051_1735682743922307813_n-1024x768.jpg)
![](https://kotham.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/442412886_439198575523382_7582627976550835050_n-1024x768.jpg)
![](https://kotham.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/442436878_439198238856749_8401962862248552277_n-1024x768.jpg)
![](https://kotham.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/442440370_439198615523378_2169341928275570934_n-1024x768.jpg)
![](https://kotham.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/442507866_439197598856813_9062581499628881528_n-1024x768.jpg)
![](https://kotham.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/445169707_439197615523478_7737101857189308158_n-1024x768.jpg)