วันที่ 7 ธันวาคม 2566 นางสาวลักษณาวดี พรหมชัยศรี ผู้อํานวยการโรงเรียนวัดเกาะถ้ํา และข้าราชการครู บุคลากรทางการศึกษา และนักศึกษาฝึกประสบการณ์วิชาชีพ ร่วมกับ คณะสงฆ์อําเภอเมืองสงขลา ดําเนินการจัดสอบนักธรรมศึกษาทุกชั้น ประจําปีการศึกษา 2566 ตามปฏิทินกําหนดการสอบของแม่กองธรรมสนามหลวง ณ สนามสอบโรงเรียนวัดเกาะถ้ํา โดยภาคเช้า สอบวิชาเรียงความแก้กระทู้ธรรม ภาคบ่าย สอบวิชาธรรม วิชาพุทธะ และวิชาวินัย
![](https://kotham.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_สอบธรรมศึกษา_๒๔๐๑๑๕_2-1024x768.jpg)
![](https://kotham.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_สอบธรรมศึกษา_๒๔๐๑๑๕_3-1024x768.jpg)
![](https://kotham.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_สอบธรรมศึกษา_๒๔๐๑๑๕_6-1024x768.jpg)
![](https://kotham.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_สอบธรรมศึกษา_๒๔๐๑๑๕_8-1024x768.jpg)
![](https://kotham.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_สอบธรรมศึกษา_๒๔๐๑๑๕_10-1024x768.jpg)
![](https://kotham.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/LINE_ALBUM_สอบธรรมศึกษา_๒๔๐๑๑๕_14-1024x768.jpg)